Nhóm Quậy 12
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhóm Quậy 12

Diễn đàn lưu giữ kỷ niệm thời học sinh

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sống thành công

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ
Nghề Nghiệp : Sinh viên
Sở Thích: : đi chơi với nhóm .........

Sống thành công - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 18, 2008 7:56 pm

First topic message reminder :

Trong cuộc sống, bạn hãy nhớ những điều sau đây...

Chấp nhận: Hãy biết chấp nhận người khác, con người thật của họ và những lựa chọn của họ cho dù có khi bạn khó mà hiểu được niềm tin, động cơ hay hành động của họ.

Kết bạn: Hãy tạo ra một nhóm bạn có thể chia sẻ với mình những hy vọng, ước mơ, nỗi buồn và niềm vui sướng.

Niềm tin: Hãy tin tưởng vào chính mình, tin rằng mình sẽ thành công, hạnh phúc và những điều tốt đẹp sẽ đến với mình. Những rào chắn chỉ là những chướng ngại nhỏ trên đường và bạn sẽ vượt qua chúng thôi.

Khám phá: Hãy luôn tìm tòi, khám phá và thử nghiệm. Cuộc sống luôn có nhiều điều kỳ lạ. Mỗi khi bạn thử một cái gì đó mới mẻ, bạn sẽ nhận được thêm nhiều điều hay.

Tha thứ: Hãy tha thứ và quên đi những điều không hay. Sự giận dữ, thù hận chỉ làm lòng bạn thêm trĩu nặng và muộn phiền. Hãy để lòng mình rộng mở và nhớ rằng, ai cũng có thể mắc sai lầm.

Trưởng thành: Hãy để lại sau lưng những con điều không hay từ thời thơ ấu. Hiện tại là ở đây và tương lai là phía trước, hãy chỉ sống hết mình cho hôm nay mà thôi…

Hy vọng: Hãy hy vọng vào những điều tốt đẹp nhất và đừng bao giờ quên rằng bất cứ điều tốt đẹp nào cũng có thể đến với bạn, miễn là bạn luôn sống và cố gắng hết sức mình.

Bỏ qua: Hãy bỏ qua những suy nghĩ tiêu cực trong đầu bạn. Thay vào đó, hãy tập trung vào mục đích chính của mình và hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp.

Tiến lên: Hãy mở ra những cuộc hành trình mới, những cuộc thử thách mới bằng cách luôn khát vọng vươn lên, và mở rộng lòng mình. Cố gắng học một cái gì đó mới mẻ mỗi ngày và bạn sẽ trưởng thành hơn.

Chờ đợi: Hãy kiên nhẫn, bạn phải biết rằng dù cho sự việc tệ đến thế nào đi nữa thì nó rồi cũng sẽ tốt hơn thôi. Hơi ấm của mùa xuân luôn đến sau mùa đông khắc nghiệt nhất.

Yêu thương: Hãy để tình yêu lấp đầy trái tim bạn. Khi sự căm ghét ngự trị trong tim thì chẳng còn chỗ cho bất kì thứ gì khác, nhưng nếu có tình yêu hiện diện ở đó, bạn sẽ nhận ra rằng niềm hạnh phúc, niềm vui, thành công đều ở cả nơi đây.

Quản lý: Hãy quản lí thời gian và chi tiêu của mình một cách khôn ngoan, bạn sẽ ít bị căng thẳng, lo lắng. Như vậy, bạn có thể tập trung vào những việc quan trọng hơn trong cuộc sống của mình.

Chú ý: Đừng bao giờ phớt lờ những người bệnh tật, đang tuyệt vọng, yêu đuối hay đau đớn đáng thương. Hãy giúp đỡ khi có thể và luôn luôn giúp bằng lòng tử tế và sự hiểu biết của mình.

Đón nhận: Hãy mở mắt nhìn và đón nhận tất cả vẻ đẹp xung quanh bạn. Thậm chí ngay cả vào thời điểm khó khăn nhất cũng còn nhiều thứ khiến bạn phải mỉm cười, và mang ơn.

Đùa vui: Đừng bao giờ quên đùa vui khi làm vịêc, thành công chẳng có ý nghĩa gì nếu không có tiếng cười và niềm vui sướng.

Đặt câu hỏi: Hãy luôn luôn đặt nhiều câu hỏi vì bạn có mặt ở đây, trong cuộc sống này, là để học hỏi, để tìm hiểu cuộc sống và học cách sống.

Thư giãn: Đừng để sự lo lắng và căng thẳng chiếm lĩnh cuộc đời bạn và hãy nhớ rằng cuối cùng mọi việc luôn luôn có cách giải quyết.

Chia sẻ: Hãy chia sẻ tài năng, kỹ năng, kiến thức và thời gian của bạn với người khác. Mọi thứ bạn đầu tư vào người khác sẽ quay về với bạn gấp nhiều lần hơn thế.

Cô gắng: Hãy cố gắng, cố gắng không ngừng. Thậm chí ngay cả khi ước mơ của bạn dường như không thể thực hiện được thì bạn cũng cứ thử xem sao. Bạn sẽ kinh ngạc trước những gì bạn có thể đạt được.

Sử dụng: Hãy sử dụng năng khiếu của bạn theo khả năng tốt nhất. Tài năng bị lãng phí chẳng có giá trị gì, tài năng được sử dụng sẽ mang đến nhiều phần thưởng bất ngờ.

Đánh giá: Hãy quí trọng bạn bè và thành viên trong gia đình, những người đã ủng hộ và động viên bạn và nhớ rằng, hãy sẵn lòng giúp họ.

Làm việc: Hãy làm việc chăm chỉ mỗi ngày để trở thành con người tốt nhất mà bạn có thể, nhưng đừng bao giờ cảm thấy bản thân mình tội lỗi nếu bạn gặp thất bại hay lỗi lầm. Mỗi lần mặt trời mọc báo hiệu một ngày mới đều cho bạn cơ hội thứ hai.

Nhìn và lắng nghe: Hãy nhìn sâu vào lòng những người xung quanh bạn và lắng nghe họ nói, bạn sẽ thấy những điều tốt đẹp hiện hữu nơi họ.

Bay đi: Hãy bay đến những miền hạnh phúc khi những kỉ niệm buồn hay nỗi buồn bắt đầu… ngẩng cái đầu xấu xí của nó lên. Đừng để điều gì can thiệp vào mục tiêu cuộc đời của bạn. Thay vào đó, bạn hãy tập trung vào công việc, ước mơ của mình và nghĩ về một ngày mai tươi đẹp hơn...

(Xitrum.net)
https://nhomquay12.forumvi.com

Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 10:52 am

the_best_rain7 đã viết:
Admin đã viết:
nhasuchatphat đã viết:
the_best_rain7 viết hya quá
bần tăng xin cúi mình học hỏi và nghiền gẫm.

niềm tự hào của admin.Mem the_best_rain7 làm rất tốt.hihi
nhà sư và admin quá khen rồi ,tôi chỉ nói suy nghĩ của mình thôi .Mà admin nè ,đừng tự hào cũng đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tôi ,tôi ko muốn làm bất cứ ai thất vọng đâu , mà tôi thì ko biết khi nào thì điều đó xảy ra nữa

tuy đã thất bại, và đã mất lòng tin về một người bạn nhưng admin khẳng định rằng mình sẽ không bao giờ hối tiếc về tình bạn này. không giống như lúc trước, nhờ bạn mà tôi đứng dậy dc sau lần vấp ngã đó. Nếu kg có bạn thì giờ đây admin đã kg vui vẻ như vầy. Cám ơn
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ
Nghề Nghiệp : thất nghiệp
Sở Thích: : ko thích j hết

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 4:29 pm

Admin đã viết:
the_best_rain7 đã viết:
Admin đã viết:
nhasuchatphat đã viết:
the_best_rain7 viết hya quá
bần tăng xin cúi mình học hỏi và nghiền gẫm.

niềm tự hào của admin.Mem the_best_rain7 làm rất tốt.hihi
nhà sư và admin quá khen rồi ,tôi chỉ nói suy nghĩ của mình thôi .Mà admin nè ,đừng tự hào cũng đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tôi ,tôi ko muốn làm bất cứ ai thất vọng đâu , mà tôi thì ko biết khi nào thì điều đó xảy ra nữa

tuy đã thất bại, và đã mất lòng tin về một người bạn nhưng admin khẳng định rằng mình sẽ không bao giờ hối tiếc về tình bạn này. không giống như lúc trước, nhờ bạn mà tôi đứng dậy dc sau lần vấp ngã đó. Nếu kg có bạn thì giờ đây admin đã kg vui vẻ như vầy. Cám ơn
ko có cái gì là hoàn hảo ,là tuyệt đối cả .mà có dc admin của ngày hôm nay là do bản thân admin thôi không ai có thể thay đổi dc nếu admin ko chịu thay đổi bởi vậy ko cần cám ơn tôi
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 7:52 pm

một con người muốn vượt qua chính mình kg phải là chỉ nhờ bản thân mà còn nhờ vào nhyững lời động viên, khích lệ của người mà mình cảm thấy tin tưởng nhất.
chẳng hạn như lúc admin buồn bạn đã động viên admin, không giống như ai đó tối ngày chỉ biết chỉ trích admin là kg biết làm j hết, tối ngày cứ chửi admin, thách thức kiểu như vậy kg có kết quả mà còn làm cho nhục chí thôi. Tác dụng hoàn toàn trái ngược.Lúc cần mình giúp thì nói rất tốt.

Nói vậy thôi, chứ admin biết là bạn đã đoán ra người mà admin đang phê bình đó là ai rồi đúng kg????
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 7:58 pm

uhm ,vừa nghe admin nói thôi là biết ai liền ,nhưng admin cũng đã hiểu tính ng đó rồi mà với lại ng đó cũng muốn tốt cho admin thôi ,nhưng đôi khi hơi thực dụng quá đáng đó mà .hihi
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 8:13 pm

the_best_rain7 đã viết:
uhm ,vừa nghe admin nói thôi là biết ai liền ,nhưng admin cũng đã hiểu tính ng đó rồi mà với lại ng đó cũng muốn tốt cho admin thôi ,nhưng đôi khi hơi thực dụng quá đáng đó mà .hihi

admin cung bit la bạn sẽ đoán dc mà.hihi.quá dễ đoán.
Đúng là tính tình người đó thì admin cũng hiểu, ít ra cũng nói chuyện hơn 1 năm rồi, chỉ là người đó dùng sai phương pháp đối với admin thôi àh.
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 8:17 pm

người đó nhìn cũng biết là ko tâm lí rồi thì làm sao có thể áp dụng đúng phương pháp đối với admin dc
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeMon Aug 25, 2008 8:34 pm

the_best_rain7 đã viết:
người đó nhìn cũng biết là ko tâm lí rồi thì làm sao có thể áp dụng đúng phương pháp đối với admin dc

kg tâm lý cũng kg hẳn đâu nha. Nhiều lúc rất tâm lý, đoán dc admin nghĩ gì đó. nhưng nhiều lúc hơi thái quá.tự tin quá đáng
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ
Nghề Nghiệp : a9n chơi liêu lỏng
Sở Thích: : thể thao

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeTue Aug 26, 2008 11:12 pm

cám ơn những lời nói của bạn the_best_rain7 nha...có thể mình sẽ làm theo những gì bạn nói...cám ơn nhiều...
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 7:40 am

nhoc_xxx14 đã viết:
cám ơn những lời nói của bạn the_best_rain7 nha...có thể mình sẽ làm theo những gì bạn nói...cám ơn nhiều...

ủa, the best rain7 đã nói j mà nhóc cám ơn dza???hẻm hiu
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 8:30 am

hem hỉu thì cũng hem seo.....nhóc đây hỉu cũng được rồi..hehehe
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 6:56 pm

àh đó là việc nhóc hỏi "chỉ cần có niềm tin là có thể vượt wa tất cả phải ko? "admin nhớ chưa ? bây giờ ngoài niềm tin thì cả tôi và admin cũng đều cần thời gian nữa ,đúng ko .hihi
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 9:00 pm

the_best_rain7 đã viết:
àh đó là việc nhóc hỏi "chỉ cần có niềm tin là có thể vượt wa tất cả phải ko? "admin nhớ chưa ? bây giờ ngoài niềm tin thì cả tôi và admin cũng đều cần thời gian nữa ,đúng ko .hihi

ok thôi, giờ thì 2 đứa đều cần lời động viên và ủng hộ, và tư tin,cố lên nhé
nhasuchatphat
Lớp 5
Lớp 5
nhasuchatphat

Nam
Nghề Nghiệp : tu hành
Sở Thích: : tu luyện nội công

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 9:58 pm

blue_diamond đã viết:
mấy anh chị này thật là........
em thấy toàn mấy người post bài
chứ member có mấy người thường xuyên tham gia đâu
mấy anh chị cứ đua nhau lên lớp không hà
chung tay đưa 4rum đi lên đi nha

bần tăng thấy blue diamond nói đúng đấy
các thí chủ đăng , viết bài mới hay hơn là lên đây cãi nhau, đưa nhau lên lớp và lên mây

Đúng là lòng người tham quá đỗi dù chỉ là ảo ảnh
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Aug 27, 2008 10:00 pm

nhasuchatphat đã viết:
blue_diamond đã viết:
mấy anh chị này thật là........
em thấy toàn mấy người post bài
chứ member có mấy người thường xuyên tham gia đâu
mấy anh chị cứ đua nhau lên lớp không hà
chung tay đưa 4rum đi lên đi nha

bần tăng thấy blue diamond nói đúng đấy
các thí chủ đăng , viết bài mới hay hơn là lên đây cãi nhau, đưa nhau lên lớp và lên mây

Đúng là lòng người tham quá đỗi dù chỉ là ảo ảnh

dc thôi admin sẽ cố gắng post bài. tuân lệnh hai mem của tui
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeThu Aug 28, 2008 12:43 pm

tôi thấy những đề tài tranh cãi đôi khi lại có thể khơi sâu về bài viết hay trao đổi thêm về những điều còn mập mờ chưa hiểu đồn thời tạo thêm không khí sinh động không gây nhàm chán cho cũng tốt cũng là đang xây dựng diễn đàn mà ,chỉ cần đừng đi xa quá thôi .tuy nhiên bài thì vẫn phải post nhiều hơn
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeThu Aug 28, 2008 8:14 pm

the_best_rain7 đã viết:
theo tôi niềm tin chí là một yếu tố để vượt wa những trở ngại mà thôi ,nếu chỉ có niềm tin mà không có nghị lực ,sự kiên cường để có thể đứng lên ,không có ý chí để tiếp tục bước ,không có can đảm để đối mặt ,để có thể tiếp thu nhiều kinh nghiệm từ thất bại thì cũng vậy thôi .Niềm tin là một sự thôi thúc , chỉ biết tin là mình có thể vượt wa mà ko thể đối mặt và vươn lên thì cũng bó tay thôi ,hihi

theo admin thấy thì bạn này nói rất có lý. chúng ta cần đi sâu vào bài viết và rút ra kinh nghiệm cho bản thân, như vậy mới hay và có ý nghĩa chứ
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Sep 03, 2008 6:56 pm

vậy là vừa post bài và vừa cải vã nhau,tranh luận về bài viết..như vậy cũng đâu có sao.Chứ mà post bài ko mà ko đi sâu vào nó thì cũng ko được gì...
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitimeWed Sep 03, 2008 8:29 pm

nhoc_xxx14 đã viết:
vậy là vừa post bài và vừa cải vã nhau,tranh luận về bài viết..như vậy cũng đâu có sao.Chứ mà post bài ko mà ko đi sâu vào nó thì cũng ko được gì...

Ý kiến dc chấp nhận
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công - Page 2 I_icon_minitime

Sống thành công
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2