Nhóm Quậy 12
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhóm Quậy 12

Diễn đàn lưu giữ kỷ niệm thời học sinh

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sống thành công

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ
Nghề Nghiệp : Sinh viên
Sở Thích: : đi chơi với nhóm .........

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeMon Aug 18, 2008 7:56 pm

Trong cuộc sống, bạn hãy nhớ những điều sau đây...

Chấp nhận: Hãy biết chấp nhận người khác, con người thật của họ và những lựa chọn của họ cho dù có khi bạn khó mà hiểu được niềm tin, động cơ hay hành động của họ.

Kết bạn: Hãy tạo ra một nhóm bạn có thể chia sẻ với mình những hy vọng, ước mơ, nỗi buồn và niềm vui sướng.

Niềm tin: Hãy tin tưởng vào chính mình, tin rằng mình sẽ thành công, hạnh phúc và những điều tốt đẹp sẽ đến với mình. Những rào chắn chỉ là những chướng ngại nhỏ trên đường và bạn sẽ vượt qua chúng thôi.

Khám phá: Hãy luôn tìm tòi, khám phá và thử nghiệm. Cuộc sống luôn có nhiều điều kỳ lạ. Mỗi khi bạn thử một cái gì đó mới mẻ, bạn sẽ nhận được thêm nhiều điều hay.

Tha thứ: Hãy tha thứ và quên đi những điều không hay. Sự giận dữ, thù hận chỉ làm lòng bạn thêm trĩu nặng và muộn phiền. Hãy để lòng mình rộng mở và nhớ rằng, ai cũng có thể mắc sai lầm.

Trưởng thành: Hãy để lại sau lưng những con điều không hay từ thời thơ ấu. Hiện tại là ở đây và tương lai là phía trước, hãy chỉ sống hết mình cho hôm nay mà thôi…

Hy vọng: Hãy hy vọng vào những điều tốt đẹp nhất và đừng bao giờ quên rằng bất cứ điều tốt đẹp nào cũng có thể đến với bạn, miễn là bạn luôn sống và cố gắng hết sức mình.

Bỏ qua: Hãy bỏ qua những suy nghĩ tiêu cực trong đầu bạn. Thay vào đó, hãy tập trung vào mục đích chính của mình và hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp.

Tiến lên: Hãy mở ra những cuộc hành trình mới, những cuộc thử thách mới bằng cách luôn khát vọng vươn lên, và mở rộng lòng mình. Cố gắng học một cái gì đó mới mẻ mỗi ngày và bạn sẽ trưởng thành hơn.

Chờ đợi: Hãy kiên nhẫn, bạn phải biết rằng dù cho sự việc tệ đến thế nào đi nữa thì nó rồi cũng sẽ tốt hơn thôi. Hơi ấm của mùa xuân luôn đến sau mùa đông khắc nghiệt nhất.

Yêu thương: Hãy để tình yêu lấp đầy trái tim bạn. Khi sự căm ghét ngự trị trong tim thì chẳng còn chỗ cho bất kì thứ gì khác, nhưng nếu có tình yêu hiện diện ở đó, bạn sẽ nhận ra rằng niềm hạnh phúc, niềm vui, thành công đều ở cả nơi đây.

Quản lý: Hãy quản lí thời gian và chi tiêu của mình một cách khôn ngoan, bạn sẽ ít bị căng thẳng, lo lắng. Như vậy, bạn có thể tập trung vào những việc quan trọng hơn trong cuộc sống của mình.

Chú ý: Đừng bao giờ phớt lờ những người bệnh tật, đang tuyệt vọng, yêu đuối hay đau đớn đáng thương. Hãy giúp đỡ khi có thể và luôn luôn giúp bằng lòng tử tế và sự hiểu biết của mình.

Đón nhận: Hãy mở mắt nhìn và đón nhận tất cả vẻ đẹp xung quanh bạn. Thậm chí ngay cả vào thời điểm khó khăn nhất cũng còn nhiều thứ khiến bạn phải mỉm cười, và mang ơn.

Đùa vui: Đừng bao giờ quên đùa vui khi làm vịêc, thành công chẳng có ý nghĩa gì nếu không có tiếng cười và niềm vui sướng.

Đặt câu hỏi: Hãy luôn luôn đặt nhiều câu hỏi vì bạn có mặt ở đây, trong cuộc sống này, là để học hỏi, để tìm hiểu cuộc sống và học cách sống.

Thư giãn: Đừng để sự lo lắng và căng thẳng chiếm lĩnh cuộc đời bạn và hãy nhớ rằng cuối cùng mọi việc luôn luôn có cách giải quyết.

Chia sẻ: Hãy chia sẻ tài năng, kỹ năng, kiến thức và thời gian của bạn với người khác. Mọi thứ bạn đầu tư vào người khác sẽ quay về với bạn gấp nhiều lần hơn thế.

Cô gắng: Hãy cố gắng, cố gắng không ngừng. Thậm chí ngay cả khi ước mơ của bạn dường như không thể thực hiện được thì bạn cũng cứ thử xem sao. Bạn sẽ kinh ngạc trước những gì bạn có thể đạt được.

Sử dụng: Hãy sử dụng năng khiếu của bạn theo khả năng tốt nhất. Tài năng bị lãng phí chẳng có giá trị gì, tài năng được sử dụng sẽ mang đến nhiều phần thưởng bất ngờ.

Đánh giá: Hãy quí trọng bạn bè và thành viên trong gia đình, những người đã ủng hộ và động viên bạn và nhớ rằng, hãy sẵn lòng giúp họ.

Làm việc: Hãy làm việc chăm chỉ mỗi ngày để trở thành con người tốt nhất mà bạn có thể, nhưng đừng bao giờ cảm thấy bản thân mình tội lỗi nếu bạn gặp thất bại hay lỗi lầm. Mỗi lần mặt trời mọc báo hiệu một ngày mới đều cho bạn cơ hội thứ hai.

Nhìn và lắng nghe: Hãy nhìn sâu vào lòng những người xung quanh bạn và lắng nghe họ nói, bạn sẽ thấy những điều tốt đẹp hiện hữu nơi họ.

Bay đi: Hãy bay đến những miền hạnh phúc khi những kỉ niệm buồn hay nỗi buồn bắt đầu… ngẩng cái đầu xấu xí của nó lên. Đừng để điều gì can thiệp vào mục tiêu cuộc đời của bạn. Thay vào đó, bạn hãy tập trung vào công việc, ước mơ của mình và nghĩ về một ngày mai tươi đẹp hơn...

(Xitrum.net)
https://nhomquay12.forumvi.com
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ
Nghề Nghiệp : thất nghiệp
Sở Thích: : ko thích j hết

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeTue Aug 19, 2008 12:26 pm

admin oi !nhieu wa ko ai nho het dau .toi thay cu lam nhung j minh thay dung la ok roi
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeWed Aug 20, 2008 1:14 am

the_best_rain7 đã viết:
admin oi !nhieu wa ko ai nho het dau .toi thay cu lam nhung j minh thay dung la ok roi

Cái j cũng cần phải học mà. Bởi vậy mới post lên cùng xem.Nói chung mình thấy đúng thì làm, kg thẹn với bản thân là dc.hihi
nghiait
Super Moderator
Super Moderator
nghiait

Nam
Nghề Nghiệp : Telecommunication
Sở Thích: : IT

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeWed Aug 20, 2008 5:48 pm

dung' vay^... nh` wa' doc. thi` nghi~ vay^ thui nhung* dau^ fai? luc' nao` cung~ nho*' dc.. Rolling Eyes
http://360.yahoo.com/thanhnghia254
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeWed Aug 20, 2008 7:48 pm

mỗi người còn có quan điểm sống riêng ,nhưng có thể tham khảo cách sống mà admin đưa ra để nhận thấy dc một chuẩn mực của cách sống
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeWed Aug 20, 2008 8:01 pm

the_best_rain7 đã viết:
mỗi người còn có quan điểm sống riêng ,nhưng có thể tham khảo cách sống mà admin đưa ra để nhận thấy dc một chuẩn mực của cách sống

đúng là mỗi người một cách sống nhưng cũng cần học hỏi nhiều hơn để chọn lựa cách phù họp cho mình
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeThu Aug 21, 2008 6:56 pm

cách lựa chọn để phù hợp với mình cũng chính là quan điểm sống của mỗi người ko phải sao.Quan điểm sống đó dựa trên kinh nghiệm từng trải và cách nhìn của mỗi người về cuộc sống xung quanh
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeThu Aug 21, 2008 8:19 pm

the_best_rain7 đã viết:
cách lựa chọn để phù hợp với mình cũng chính là quan điểm sống của mỗi người ko phải sao.Quan điểm sống đó dựa trên kinh nghiệm từng trải và cách nhìn của mỗi người về cuộc sống xung quanh

Vẫn biết là vậy nhưng khi thực hiện thì có một số rào cản. chắc bạnh cũng biết đó là j đúng kg?Mình kg bit cách thực hiện mà kg có rào cản đó
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeFri Aug 22, 2008 9:21 am

đương nhiên sẽ phải có rào cản ,khó khăn rất nhiều ,vì vậy nó đòi hỏi một sự kiên cường ,tự tin
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeFri Aug 22, 2008 9:38 am

the_best_rain7 đã viết:
đương nhiên sẽ phải có rào cản ,khó khăn rất nhiều ,vì vậy nó đòi hỏi một sự kiên cường ,tự tin

nếu tự tin kiên cường thì có ophải mọi viec deu vuot qua dc kg? mình thiếu thông minh nha
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeFri Aug 22, 2008 10:02 am

cái đó thì chưa chắc nhưng nếucó dc sự kiên cường và tự tin thì khả năng vượt wa trở ngại sẽ cao hơn nhưng dù cho có nếm trải thất bại cũng sẽ có thể dễ dàng để đứng lên tiếp tục đi chứ không gục ngã hoàn toàn
nhasuchatphat
Lớp 5
Lớp 5
nhasuchatphat

Nam
Nghề Nghiệp : tu hành
Sở Thích: : tu luyện nội công

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeFri Aug 22, 2008 8:49 pm

"dù cho có nếm trải thất bại cũng sẽ có thể dễ dàng để đứng lên tiếp tục đi chứ không gục ngã hoàn toàn",.... điều nầy nói nghe hay, dễ làm giống như ăn một trái táo ngọt. Nhưng khi gặp rồi khá nào cắn phải trái chanh chua, ê cả hàm răng !

Khôg biết khi thất bại, ta sẽ dựa vào đâu để mà đứng dậy được!
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeFri Aug 22, 2008 11:34 pm

khi thất bại thì admin cần lời động viên tiếp tục đứng dậy của người thân hơn là lời trách móc, những lời an ủi , động viên của mọi người xung quanh có thể tác động rất lớn để chúng ta tự tin hơn.Đứng lên làm lại có đúg kg nhà sư và best rain
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ
Nghề Nghiệp : a9n chơi liêu lỏng
Sở Thích: : thể thao

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 5:28 pm

admin oi va nha su oi....co phai la co niem tin vao mot nguoi la se vuot wa duoc tat ca ko vay?????
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 6:40 pm

theo tôi niềm tin chí là một yếu tố để vượt wa những trở ngại mà thôi ,nếu chỉ có niềm tin mà không có nghị lực ,sự kiên cường để có thể đứng lên ,không có ý chí để tiếp tục bước ,không có can đảm để đối mặt ,để có thể tiếp thu nhiều kinh nghiệm từ thất bại thì cũng vậy thôi .Niềm tin là một sự thôi thúc , chỉ biết tin là mình có thể vượt wa mà ko thể đối mặt và vươn lên thì cũng bó tay thôi ,hihi
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 7:46 pm

nghe cũng thấy đúng nhỉ...nhưng nếu như mình đặt niềm tin quá nhiều vào một người bạn nhưng rồi bị chính người bạn đó làm mất đi niềm tin đó vậy thì sao hả???vậy mình có thể đặt niềm tin vào người bạn đó lần thứ hai ko???
nhasuchatphat
Lớp 5
Lớp 5
nhasuchatphat

Nam

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 8:37 pm

Thì buồn chán và căm hận chứ sao !
người như thế rất khó để cho người khác đặt niềm tin nơi họ lần thứ 2.

Nhưng ai vẫn hy vọng trong khi không còn gì để hy vọng, đó mới thật sự là một bậc thầy xứng đáng dạy người khác về hy vọng là gì !
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 8:47 pm

nhóc đây đã từng ko bỏ hy vọng dù bít đó là rất khó...vẫn hi vọng vào một người bạn đã lấy đi niềm tin của mình dành cho người ấy....nhưng dù sao thì nhóc vẫn ko căm hận người đó vì nhóc biết là có một lí do nào đó nên người bạn đó mới như vậy......nhóc nói vậy phải ko nhà sư??
nhasuchatphat
Lớp 5
Lớp 5
nhasuchatphat

Nam

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 9:13 pm

chính xác
những gì người khác làm để đánh đổi niềm tin của mình, thì đều có lý do bên trong. nhưng không phải vậy mà biện minh cho hành vi sai trái của mình được
nhoc_xxx14
Super Moderator
Super Moderator
nhoc_xxx14

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 9:43 pm

ah...cũng hiểu được phần nào....nhưng nhóc vẫn tin và cho người bạn đó thêm một cơ hội nữa...nhóc làm vậy là đúng hay sai hả nhà sư?
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSun Aug 24, 2008 9:54 am

the_best_rain7 đã viết:
theo tôi niềm tin chí là một yếu tố để vượt wa những trở ngại mà thôi ,nếu chỉ có niềm tin mà không có nghị lực ,sự kiên cường để có thể đứng lên ,không có ý chí để tiếp tục bước ,không có can đảm để đối mặt ,để có thể tiếp thu nhiều kinh nghiệm từ thất bại thì cũng vậy thôi .Niềm tin là một sự thôi thúc , chỉ biết tin là mình có thể vượt wa mà ko thể đối mặt và vươn lên thì cũng bó tay thôi ,hihi

những điều bạn nói đều đúng, mình sẽ tiếp thu ý kiến.admin đang có chuyện khó xử, bạn giúp admin nhé.Gặp nhau roi tính nha
nhasuchatphat
Lớp 5
Lớp 5
nhasuchatphat

Nam

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSun Aug 24, 2008 9:19 pm

the_best_rain7 viết hya quá
bần tăng xin cúi mình học hỏi và nghiền gẫm.
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSun Aug 24, 2008 9:39 pm

nhasuchatphat đã viết:

niềm tự hào của admin.Mem the_best_rain7 làm rất tốt.hihi
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSun Aug 24, 2008 11:11 pm

nhoc_xxx14 đã viết:
nghe cũng thấy đúng nhỉ...nhưng nếu như mình đặt niềm tin quá nhiều vào một người bạn nhưng rồi bị chính người bạn đó làm mất đi niềm tin đó vậy thì sao hả???vậy mình có thể đặt niềm tin vào người bạn đó lần thứ hai ko???
theo tôi thì ai đã đặt quá nhiều niềm tin vào bạn thì chắc người ấy rất xem trọng tình bạn ,dù biết ng ta đã đánh mất lòng tin nơi mình nhưng tại sao không xét theo mức độ nặng nhẹ để cho ng ta thêm một cơ hội ,điều đó cũng như tạo cho chính mình một cơ hội ,tuy biết điều đó là rất khó nhưng ko làm sao biết ko dc.Có thể nói rằng mình đang dùng sự chân thành để cứu vãn một tình bạn .Nếu thất bại thì mình cũng ko có j tiếc nuối
the_best_rain7
Super Moderator
Super Moderator
the_best_rain7

Nữ

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitimeSun Aug 24, 2008 11:17 pm

Admin đã viết:
nhasuchatphat đã viết:

niềm tự hào của admin.Mem the_best_rain7 làm rất tốt.hihi
nhà sư và admin quá khen rồi ,tôi chỉ nói suy nghĩ của mình thôi .Mà admin nè ,đừng tự hào cũng đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tôi ,tôi ko muốn làm bất cứ ai thất vọng đâu , mà tôi thì ko biết khi nào thì điều đó xảy ra nữa
Sponsored content

Sống thành công Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sống thành công   Sống thành công I_icon_minitime

Sống thành công
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next