Nhóm Quậy 12
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhóm Quậy 12

Diễn đàn lưu giữ kỷ niệm thời học sinh

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đập tan cơn nóng giận

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ
Nghề Nghiệp : Sinh viên
Sở Thích: : đi chơi với nhóm .........

Đập tan cơn nóng giận Empty
Bài gửiTiêu đề: Đập tan cơn nóng giận   Đập tan cơn nóng giận I_icon_minitimeThu Nov 27, 2008 5:08 pm

Đập tan cơn nóng giận

Đập tan cơn nóng giận Nong.nb

Khi giận dữ bạn thường có những lời nói hay hành động gây tổn thương đến người khác.

Giận dữ có thể làm bạn mất đi hình tượng đẹp trong mắt người khác. Nó cũng có thể làm cho sức khoẻ của bạn trở nên tệ hại hơn. Giận dữ sẽ làm huyết áp của bạn tăng cao và tim đập nhanh hơn. Giận dữ cũng là nguyên nhân làm cho bạn cảm thấy tức ngực, đau đầu, stress…Những việc làm dưới đây sẽ giúp bạn “trị” cơn nóng giận của mình:
Hãy cố gắng giữ bình tĩnh, nên suy nghĩ sâu sắc mọi vấn đề, để có thể tìm ra hướng giải quyết.
Khi bạn cảm thấy tức giận, bạn nên nhắm mắt lại và hít thở thật sâu trong vài phút.
Hãy học cách tha thứ cho người khác, cố gắng xoá đi những hiểu lầm.
Hãy đặt bạn vào vị trí của người khác, bạn sẽ cảm thấy và phản ứng thế nào trước những hành động và lời nói của mình.
Hãy nói chuyện, chia sẻ với những người bạn thân, những người mà bạn thật sự tin tưởng để tìm ra hướng giải quyết cho vấn đề. Như vậy, bạn vừa tránh được một cuộc cãi vã không đáng có, vừa nhận được một lời khuyên tốt.
Khi bạn cảm thấy cơn nóng giận của mình ngày càng dâng cao, thì hãy đi rửa mặt bằng nước mát ngay lập tức. Hay có thể uống một tách trà nóng để giúp đầu óc tỉnh táo hơn.
Hàng ngày, bạn nên tự nói với chính bản thân mình rằng: “Tôi sẽ không bao giờ giận dữ với bất kỳ ai”.
Tránh suy nghĩ rằng bạn luôn luôn đúng.
Uốn lưỡi bảy lần trước khi nói, bởi lời nói nói ra khó rút lại được.

Phương Đông
https://nhomquay12.forumvi.com

Đập tan cơn nóng giận
Trang 1 trong tổng số 1 trang