Nhóm Quậy 12
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhóm Quậy 12

Diễn đàn lưu giữ kỷ niệm thời học sinh

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[C]ác Thể Loại Học Sinh Tiêu Biểu

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nữ
Nghề Nghiệp : Sinh viên
Sở Thích: : đi chơi với nhóm .........

[C]ác Thể Loại Học Sinh Tiêu Biểu Empty
Bài gửiTiêu đề: [C]ác Thể Loại Học Sinh Tiêu Biểu   [C]ác Thể Loại Học Sinh Tiêu Biểu I_icon_minitimeThu Aug 14, 2008 12:05 pm

đã là học sinh ở đất nước Việt Nam này, được sống và vui chơi trong 1 khuôn khổ và điều kiện gần như nhau.Hẳn bạn cũng từng nảy ra vài ý nghĩ như:”Sao mình học ngày,học đêm mà chẳng được như người ta” hay “Ước gì mình được như anh ấy!”
Cái câu :”Con người ta sinh ra ai cũng như nhau “ giữa thời đại hiên nay nó hơi bị lệch chuẩn
-Mỗi 1 hoàn cảnh sống khác nhau tạo nên 1 con người khác nhau.Xã hội có kẻ giàu người nghèo thì trong giới học sinh cũng có tới 3 7 21 loại .

1)Thiên tài:

Ở Trung Quốc thì thể loại này lên nhiều lắm nhưng ở Việt Nam ta thì chỉ mới nổi lên gần đây những em bé nhờ bơ sữa thị trường mà tự dưng:”Hôm nọ thấy cháu nó coi TV đọc vanh vách các chữ trên í dù nhà không dạy” VD như em Châu Long được trả gía mua 2 triệu đô nổi tiếng trên báo chí.
Đặc điểm:Các thiên tài mới nổi này có xuất thân khá đa dạng,trí thông minh không phải do di truyền
Nhược điểm:Khả năng học tập thì chưa thể xác định do hầu hết chưa đến tuổi đi học mà chương trình GD của nuớc ta vốn dĩ để đào tạo thiên tài nên các bạn này có thể yên tâm là khó có chuyện khả năng bị thui chột mà nếu có thì cũng là chuyện đương nhiên.
Thể loại này các bạn đừng mong với tới vì đây là khả năng bẩm sinh.Tuy nhiên thể loại 2 và 3 tớ nói dưới này cũng có chỉ số IQ tương đương thế.

2)Con ông cháu cha:

Nổi tiếng gần đây thì có anh Nguyễn Đức Duy học trường Trần Đại Nghĩa thủ khoa kì thi tốt nghiệp THPT năm 2007.Ba Duy là GS-TS Ngôn ngữ học Nguyễn Đức Dân - đang giảng dạy tại Trường ĐH KHXH&NV (ĐH Quốc gia TP.HCM) và mẹ là TS Trần Thị Ngọc Lan - đang công tác tại Viện KHXH&NV TP.HCM.
Đặc điểm: Họ may mắn được sinh trưởng trong 1 gia đình có truyền thống giáo dục chẳng phải cạy cục học thêm,học tủ vẫn đủ để thành xúât sắc.
Nhược điểm:Khéo giao tiếp thì có thể thành Hot Poy hay Hot Gơn nhưng cũng khó thoát khỏi miệng lưỡi bọn bẩn bựa ghen tị với thành công của người khác.
_Bản thân tớ cũng có quen 1 cơ số bạn như này.Tất cả đều hiền lành dễ thương,dễ … dụ

3)Cần cù bù hoàn cảnh:

Ủ ôi!Tớ nà tớ Idol các bạn này lắm í.
Chắc khỏi phải đưa dẫn chứng ra làm gì.Mọi người cứ vào Google tìm thông tin các thủ khoa 2007 là hiện ra 1 dọc các bạn nghèo chả có tiền đi lò này lò nọ mà học giỏi lắm nhé!Các bạn ở TP nhớ phải học hỏi các bạn này đấy !(Bản thân tớ thì học bình thừơng,chơi là chính)
Đặc điểm:Họ học cuồng nhiệt đến tê liệt, điểm số luôn là niềm tự hào của thầy cô,ba mẹ.Các bạn học yếu hơn còn có thể hưởng soái BT về nhà hay nhờ quyền trợ giúp lúc thi
Nhược điểm:Thiếu kĩ năng sống vì chỉ biết tìm niềm vui trong việc học.Nhưng các bậc PH đều muốn con em mình được hay chơi với các bạn như vầy.

4)Trí lực bình thường:

Chiếm đa số trong giới HS hiện nay và 98% là nhưng người đang đọc bài viết này. Điểm số lên xuống không ổn định kiểu như thị trường chứng khoán.
Đặc điểm:Là nạn nhân của chương trình học,chịu sự kì vọng của bố mẹ nên phải cày cố học thêm trung tâm này,thầy giáo nọ.Nói nôm na là giống con gà công nghiệp.Sáng đi học từ 6h đến 10h20.Chiều từ 12h30 đến 5h15 rồi học thêm từ 6h đến 7h30,từ 7h45 đến 9h5,về nhà…học tiếp.(Thời khoá biểu của tớ đấy)
Nhược điểmễ bị Stress, trầm cảm.Khôn hơn 1 tí thì bíêt học đối phó.Dở hơn thì sẽ trở thành loại 5

5)Học sinh cá biệt:

Đang có xu hướng gia tăng theo hình kim tự tháp.
Đặc điểm:Không sợ trời sợ đất hay sợ người yêu,chỉ sợ người khác không…sợ mình,sức học thì dưới trung bình,xét tình hình bị đuổi học thì tuột dốc không phanh.
Nhược điểm:Nói ra để chúng nó đánh tớ àh !?

Lời kết:Khi bạn đọc bài này,bạn là ai? bạn thích thể loại nào? điều đó không quan trọng 1 khi bạn đã cố gắng hết sức mình. Đừng bao giờ nản lòng,vì
1)Ngay cả giáo viên còn phải công nhận chương trình VN mình dở tệ.
2)Ai cũng có 1 tài năng riêng,quan trọng là bạn phải phát hiện và phát huy nó (Bạn nào thích dạt nhà thì có thể đi bán vé số,ghiền game online thì có thể bán đồ ảo kiếm tiền thật…)
https://nhomquay12.forumvi.com

[C]ác Thể Loại Học Sinh Tiêu Biểu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hello...minh la hoc sinh truong NGUYEN TRAI... lam quen hoc sinh TRINH HOAI DUC!
» Kỷ niệm thời học sinh
» Sinh tố dứa dịu mát mùa hè
» Viết Trong Ngày Sinh Nhật
» 5 phần mềm đồ họa cho các hình ảnh sinh động: